ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่หนีเที่ยว ตอนที่1...น้ำตกทีลอซู  (อ่าน 40307 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับ.....ช่วงสงกรานต์นี้กะว่าจะพาเจ้าตัวเล็กไปเที่ยวกับเพื่อนๆในกลุ่มที่ไปเที่ยวกันประจำ...แต่กลัวว่ารถจะติด...เลยเลื่อนทริบมาเป็นก่อนสงกรานต์นิดหน่อย.....วันที่ 5-8 เมย.......สำหรับทริบนี้จะไปเที่ยวทีลอซูกันจร้าาาาาาาา

ทริบนี้มีสมาชิกไปทั้งหมด 6 ครอบครัว รถ 6 คัน.....น้องปาผมได้รับมอบหมายให้เป็นผู้นำขบวนอีกแว๊ววววววว.....ที่เหลือไม่มีปาไปเลยซ้าาาาาากคัน  :L2754: :L2754: :L2754:

ขออนุญาติผ่านพื้นที่สายเอเซีย อยุธยา-อ่างทอง-สิงห์บุรี-ชัยนาท-อุทัยธานี-นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก ขอรับ  :L4399: :L4399:

วันแรก...ออกเดินทางจากกรุงเทพฯสายๆ...กะว่าจะไปแวะกินข้างกลางวันแถวอุทัยธานี-นครสวรรค์ (ก่อนแยกไปกำแพงเพชร)... บ่ายพาคณะไปเที่ยวน้ำตกคลองลานกันก่อน.....คืนแรกเลยนอนกำแพงเพชรซะเลย (ยังไม่เคยแวะเที่ยวจังหวัดนี้เลย รอบนี้ต้องเอาซักหน่อย)

วันที่สอง....ออกจากกำแพงเพชร มุ่งหน้าอุ้มผาง.....ผ่านเส้นทาง ตาก-แม่สอด-อุ้มผาง....วันแรกเที่ยวแบบชิลๆ ไหว้พระ เที่ยวถ้ำ

วันที่สาม....ล่องเรือยาง เที่ยวน้ำตกทีลอจ่อ....ต่อรถกระบะ เที่ยวทีลอซู.......ส่วนทีลอเร...ไปไม่ไหวแน่ๆครับ...ไว้ลูกๆโตกันกว่านี้หน่อยค่อยว่ากัน....เพราะต้องเดินเท้าเข้าไปค้างในป่าคืนนึง....อยากนะเนี่ย....แต่เกรงใจผบ.  :L2754: :L2754:

วันที่สี่....ออกจากอุ้มผาง....มานอนค้างที่แม่สอด...เที่ยวตลาดริมเมยซะหน่อย

วันที่ห้า....เดินทางกลับ

พี่ๆท่านใดมีรู้จักร้านอาหารไหนแจ่มๆ อร่อยๆ ตามรายการท่องเที่ยวนี้ รบกวนแนะนำด้วยคร้าาาาาาาบ....เผื่อจะแวะไปชิมซักหน่อยคร้าาาาาาบ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ไม่รู้ว่าแถวอุทัยธานี ก่อนแยกไปทางกำแพงเพชร มีร้านอาหารอะไรอร่อยๆอยู่แถวไหนบ้างหรือเปล่าน้อ  :L2761: :L2761: รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์หรือเจ้าถิ่นแนะนำหน่อยนะครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
สวัสดีครับ.....ช่วงสงกรานต์นี้กะว่าจะพาเจ้าตัวเล็กไปเที่ยวกับเพื่อนๆในกลุ่มที่ไปเที่ยวกันประจำ...แต่กลัวว่ารถจะติด...เลยเลื่อนทริบมาเป็นก่อนสงกรานต์นิดหน่อย.....วันที่ 5-8 เมย.......สำหรับทริบนี้จะไปเที่ยวทีลอซูกันจร้าาาาาาาา

ทริบนี้มีสมาชิกไปทั้งหมด 6 ครอบครัว รถ 6 คัน.....น้องปาผมได้รับมอบหมายให้เป็นผู้นำขบวนอีกแว๊ววววววว.....ที่เหลือไม่มีปาไปเลยซ้าาาาาากคัน  :L2754: :L2754: :L2754:

ขออนุญาติผ่านพื้นที่สายเอเซีย อยุธยา-อ่างทอง-สิงห์บุรี-ชัยนาท-อุทัยธานี-นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก ขอรับ  :L4399: :L4399:

วันแรก...ออกเดินทางจากกรุงเทพฯสายๆ...กะว่าจะไปแวะกินข้างกลางวันแถวอุทัยธานี-นครสวรรค์ (ก่อนแยกไปกำแพงเพชร)... บ่ายพาคณะไปเที่ยวน้ำตกคลองลานกันก่อน.....คืนแรกเลยนอนกำแพงเพชรซะเลย (ยังไม่เคยแวะเที่ยวจังหวัดนี้เลย รอบนี้ต้องเอาซักหน่อย)

วันที่สอง....ออกจากกำแพงเพชร มุ่งหน้าอุ้มผาง.....ผ่านเส้นทาง ตาก-แม่สอด-อุ้มผาง....วันแรกเที่ยวแบบชิลๆ ไหว้พระ เที่ยวถ้ำ

วันที่สาม....ล่องเรือยาง เที่ยวน้ำตกทีลอจ่อ....ต่อรถกระบะ เที่ยวทีลอซู.......ส่วนทีลอเร...ไปไม่ไหวแน่ๆครับ...ไว้ลูกๆโตกันกว่านี้หน่อยค่อยว่ากัน....เพราะต้องเดินเท้าเข้าไปค้างในป่าคืนนึง....อยากนะเนี่ย....แต่เกรงใจผบ.  :L2754: :L2754:

วันที่สี่....ออกจากอุ้มผาง....มานอนค้างที่แม่สอด...เที่ยวตลาดริมเมยซะหน่อย

พี่ๆท่านใดมีรู้จักร้านอาหารไหนแจ่มๆ อร่อยๆ ตามรายการท่องเที่ยวนี้ รบกวนแนะนำด้วยคร้าาาาาาาบ....เผื่อจะแวะไปชิมซักหน่อยคร้าาาาาาบ

น่าอิจฉาจังเลย เรามนุษย์ เงินเดือน ต้องรอแต่วันหยุดอย่างเดียว
ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัยล่วงหน้าครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *

น่าอิจฉาจังเลย เรามนุษย์ เงินเดือน ต้องรอแต่วันหยุดอย่างเดียว
ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัยล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับพี่โต้ง....ผมก็มนุษย์เงินเดือนเหมือนกันครับ....ก็ใช้วันลาไปอะครับ...หลังจากไม่เคยลามานานหลายเดือนแล้ว  :L6425: :L6425:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
อ้าว พี่ตูมตามไหงหนีไปก่อนละ่ ไหนบอกว่าจะไปตอนสงกรานต์งัย
ไปตอนนี้ ลูกสาวยังไม่กลับเลย กะว่าจะห้อยโหนไปด้วย ถ้าสงกรานต์ไปทันที
ที่อุทัย สวนอาหารนกน้อย ปลาแม่น้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2013, 19:34:02 โดย พี่จ่า jatot »
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
อดเลยพี่ตาม  :L4386:  ลูกสาวผมเริ่มหยุดวันที่11 ไม่งั้นจะขอติดสอยห้อยตามไปด้วย  :L4398:

• Pa Mania
  • *
อ้าว พี่ตูมตามไหงหนีไปก่อนละ่ ไหนบอกว่าจะไปตอนสงกรานต์งัย
ไปตอนนี้ ลูกสาวยังไม่กลับเลย กะว่าจะห้อยโหนไปด้วย ถ้าสงกรานต์ไปทันที
ที่อุทัย สวนอาหารนกน้อย ปลาแม่น้ำ

ขออภัยด้วยครับพี่จ่า....พอดีสมาชิกในกลุ่มผมหลายคนมีภารกิจครอบครัวในช่วงสงกรานต์ครับ....เขาเลยขอให้จัดเร็วขึ้นอาทิตย์นึง  :L4399: :L4399: :L4399:

ว่าแต่ร้านอาหารที่อุทัยที่พี่จ่าแนะนำนี่น่าสนใจครับ....พอมีลายแทงไม๊ครับพี่จ่า ขอบคุณครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

พี่ตาม  กินกลางวัน ถ้าเข้าตัวเมื่องอาหารจานด่วนท้องถิ่นในตัวอุทัย มีหลากหลาย ราคาถูก อร่อยด้วย อย่างเช่น ข้าวมันไก่เจ้าเก่าแก่ โกตี๋  ไม่ใช่โก๊ะตี๋นะอยู่ถนนท่าช้าง
 เส้นหลัก ในตัวเมือง (ประมาณนี้ 15.381472,100.028226)  แต่ถ้าพี่ตามไม่ได้มีโปรแกรมแวะ แถวอุทัย ต้องวิ่งจากสายเอเซียเข้าอุทัยเกือบ 20 กิโล  มีอีกร้านถ้าแค่ผ่าน
 อยู่ตรงทางเข้าอุทัย เลี้ยวเข้าไปแค่ 500เมตร ก่อนข้ามสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ทางขวาจะสังเกตเห็นป้ายร้าน ชื่อร้านจ่าเริง(15.427356,100.137886)  แต่ต้องไปยูเทรินใต้สะพานกลับมาประมาณเชิงสะพานครับ

คืนแรก นอนกำแพงเพชร  พี่ตามจะเข้าไปเที่ยวที่น้ำตกคลองลาน อยู่แล้วลองหาข้อมูล  เขาช่องเย็น  ได้ฟังมาว่าไม่ไกลจากคลองลาน อากาศเย็นทั้งปี
ลองพิสูจน์ดูหน่อยว่าเย็นจริงหรือเปล่า  ผมเองยังไม่เคยไป แต่ก็อยู่ในโปรแกรมเก็บตกอยู่ครับพี่ตาม (อยู่ถนนสาย1117 กม 93 ทางนี้ไปอุ้มผางได้ด้วย)

• Pa Mania
  • *

พี่ตาม  กินกลางวัน ถ้าเข้าตัวเมื่องอาหารจานด่วนท้องถิ่นในตัวอุทัย มีหลากหลาย ราคาถูก อร่อยด้วย อย่างเช่น ข้าวมันไก่เจ้าเก่าแก่ โกตี๋  ไม่ใช่โก๊ะตี๋นะอยู่ถนนท่าช้าง
 เส้นหลัก ในตัวเมือง (ประมาณนี้ 15.381472,100.028226)  แต่ถ้าพี่ตามไม่ได้มีโปรแกรมแวะ แถวอุทัย ต้องวิ่งจากสายเอเซียเข้าอุทัยเกือบ 20 กิโล  มีอีกร้านถ้าแค่ผ่าน
 อยู่ตรงทางเข้าอุทัย เลี้ยวเข้าไปแค่ 500เมตร ก่อนข้ามสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ทางขวาจะสังเกตเห็นป้ายร้าน ชื่อร้านจ่าเริง(15.427356,100.137886)  แต่ต้องไปยูเทรินใต้สะพานกลับมาประมาณเชิงสะพานครับ

คืนแรก นอนกำแพงเพชร  พี่ตามจะเข้าไปเที่ยวที่น้ำตกคลองลาน อยู่แล้วลองหาข้อมูล  เขาช่องเย็น  ได้ฟังมาว่าไม่ไกลจากคลองลาน อากาศเย็นทั้งปี
ลองพิสูจน์ดูหน่อยว่าเย็นจริงหรือเปล่า  ผมเองยังไม่เคยไป แต่ก็อยู่ในโปรแกรมเก็บตกอยู่ครับพี่ตาม (อยู่ถนนสาย1117 กม 93 ทางนี้ไปอุ้มผางได้ด้วย)

:sd23: :sd23: :sd23: ขอบคุณครับพี่โอ สำหรับร้านอาหาร....ถ้าระดับพี่โอบอกอร่อยนี่ ไม่แวะ ไม่ได้แล้วมร้าาาาาง..... :L4384: :L4384: :L4384:.....ส่วนเขาช่องเย็น อยู่เลยจากคลองลานเข้าไปอีกครับ...ผมไม่แน่ใจระยะทาง แต่ได้ข่าวว่าใช้เวลาพอสมควร....อยากไปอยู่เหมือนกันพี่.....แต่คลองลานนี่แค่มาแวะเก็บตก....ไม่แน่ใจว่ามีเวลาเข้าถึงเขาช่องเย็นหรือเปล่า....รอบนี้ survey ก่อนครับ....ถ้าน้ำตกแจ่มๆ สวยๆ .....อาจมีไปอีกรอบ....รอบหน้าจะมาชวนไปด้วยกัน...เป็นทริบปามาเนียไปเลย  :L4398: :L4398: :L4398:

• Pa Mania
  • *

แอบไปเช็ค location ร้านที่พี่โอแนะนำมาละ.....แจ่มเลยครับพี่ อยู่ไม่ไกลจากทางหลวงมากนัก ไม่ต้องเข้าไปไกล....กินเสร็จ ขึ้นทางหลวงยิงยาวต่อไปคลองลานได้เลย  :L2734: :L2734: :L2734: :L2758: :L2758: :L2758:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

ฝากหาข้อมูลช่องเย็นด้วยแล้วกัน พี่ตาม

• Pa Mania
  • *
  ฝากหาข้อมูลช่องเย็นด้วยแล้วกัน พี่ตาม

เข้าไปดูข้อมูลมาแล้วครับ...ถ้าจะไปให้ถึงช่องเย็นนี่คงใช้เวลาพอสมควรจากคลองลานนะ....ระยะทางจากคลองลานถึงช่องเย็นประมาณ 28 กม.....ทางขึ้นเขา แคบมาก บางช่วงต้องเปิดให้ขึ้นลงเป็นเวลา.....ระยะเวลาขับรถจากคลองลานไม่น่าต่ำกว่าชั่วโมงครึ่ง.....เดี๋ยวดูอีกทีครับ ถ้าผมสามารถทำเวลาช่วงกรุงเทพฯ-นครสวรรค์ได้ดี....อาจจะลองเข้าไปดู

ดูจากรูปที่มีคนถ่ายมาลง....น่าเที่ยวมากเลยพี่โอ.....คนน้อย อากาศดี.....มีจุดชมวิวสวยเดินไม่ไกล....มีเส้นทางเดินศึกษาธรรมชาติ (เดินประมาณ 4-5 กิโล บุกป่านิดหน่อย).....สุดยอดเลยครับ

จัดเลยมะพี่โอ....พฤษภาคมนี้สนปะ....จะได้ใช้เต้นท์ที่ซื้อมาให้คุ้มหน่อย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
อิจฉาจังเลย ไปเที่ยวอีกแล้ว พี่ตาม :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เรียน พี่ตาม
ขอถามสักนิดครับ

1. นอนเต็นท์ ทุกคืนหรือเปล่า หรือจองที่พักล่วงหน้า
2. สดวกให้สมช.เข้าร่วมสมทบมั้ยครับ
3. ถ้าไปจอย แต่ไม่ครบคอร์ส อาจจะไปหลัง หรือ กลับก่อน ทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

1. นอนเต็นท์ ทุกคืนหรือเปล่า หรือจองที่พักล่วงหน้า
2. สดวกให้สมช.เข้าร่วมสมทบมั้ยครับ
3. ถ้าไปจอย แต่ไม่ครบคอร์ส อาจจะไปหลัง หรือ กลับก่อน ทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

อย่างพี่สุว่าน่าสน :L4398:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ทำแผนที่ให้ด้วยนะครับ...
จะได้รู้ว่าไปที่ไหน ยังไงบ้าง...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณครับ

ตอบพี่สุก่อนครับ
1. ทริบนี้ผมไม่นอนเต้นท์ครับ จองที่พักไปทุกคืนครับ....ถ้าจะนอนเต้นท์ น่าจะนอนได้แค่ที่อุ้มผางนะครับ....ที่กำแพงเพชรสถานที่ไม่อำนวยในการกางเต้น (เป็นโรงแรม)....ส่วนที่แม่สอด สถานที่มีที่ให้กาง...แต่อากาศไม่อำนวยในการนอนเต้นท์ (มันร้อนมว๊าาาาาาก)

2. สมาชิกท่านใดอยากจะมาสบทบ....ไม่ว่าจะเที่ยวด้วยกัน....ทำกิจกรรมด้วยกัน....แวะมากินข้าว....แวะมากินกาแฟ....แวะมาทักทายส่งยิ้มเฉยๆ.....ยินดีต้อนรับทั้งหมดครับ.....ขอแค่แจ้งล่วงหน้า...จะได้นัดเจอกันได้ถูกต้องครับ.....ถ้าท่านใดอยากจะมาร่วมทริบด้วย แจ้งล่วงหน้าได้เลยครับ...ผมจะได้จัดการเรื่องที่พักให้ครับ

3. จะมาเมื่อไหร่ กลับเมื่อใดก็ได้ครับ...ไม่ต้องเต็มคอร์ส ครบทุกสูตรก็ได้......แค่แวะมาเจอ มากินข้าวด้วยกัน ก็ดีใจเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ.....นี่ถ้าพี่ตู่อยู่เมืองไทยช่วงนั้น ยังว่าจะโทรหาชวนมากินข้าวตอนขากลับซักหน่อยเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับพี่สุ...ถามแบบนี้แสดงว่าจะมาเลี้ยงข้าวผมใช่มะ  :L6425: :L6425: :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณครับ

จอยกันได้ครับพี่อ้วน....จะไปด้วยกันเลย หรือจะแค่แวะมาเจอกินข้าวทักทายก็ยินดีครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
อิจฉาจังเลย ไปเที่ยวอีกแล้ว พี่ตาม :L2734: :L2734: :L2734:
เหมียนกันเลยครับพี่วี ผมก้ออิจจา :L2732:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
เหมียนกันเลยครับพี่วี ผมก้ออิจจา :L2732:

แหมๆๆๆ....ท่านเจ้าของธุรกิจทั้งหลายเข้ามากันใหญ่.....จะมาอิจฉาอะไรกับมนุษย์เงินเดือนอย่างป๊มมมมมมมมคร้าาาาาาบ  :L4387: :L4387:....มนุษย์เงินเดือนอย่างผม...เมื่อก่อนทำงานตลอด ทุ่มเทสุดๆ วันลาไม่เคยใช้ วันหยุดไม่เคยพัก

ตอนนี้เปลี่ยน concept ใหม่ละครับ......ทำเท่าที่ทำได้ ตราบเท่าที่ลูกค้ายังพึงพอใจ....วันลาใช้ให้เกลี้ยง....วันหยุดคือวันครอบครัว....เที่ยวตอนที่ยังไปไหว...ไม่ใช่รอจนนั่งรถเข็นแล้วค่อยไป  :L4398: :L4398: :L4398: